Kinh doanh vàng trang sức có phải thành lập doanh nghiệp?

Kinh doanh vàng trang sức có phải thành lập doanh nghiệp?

Tôi muốn kinh doanh vàng trang sức. Nhưng không biết tôi có thể kinh doanh dưới hình thức hộ kinh doanh, cá thể được không hay bắt buộc phải thành lập doanh nghiệp? Rất mong tư vấn An Nam giải đáp thắc mắc này giúp cho tôi.



vàng trang sứcTư vấn pháp luật doanh nghiệp:

Với trường hợp của bạn, Tổng đài tư vấn xin tư vấn cho bạn như sau:

Theo Điều 8 Nghị định số 24/2012/NĐ-CP quy định về quản lý hoạt động kinh doanh vàng:

Doanh nghiệp kinh doanh mua, bán vàng trang sức, mỹ nghệ phải đáp ứng đủ các điều kiện sau đây:

1. Là doanh nghiệp được thành lập theo quy định của pháp luật, có đăng ký kinh doanh mua, bán vàng trang sức, mỹ nghệ trong Giấy chứng nhận đăng ký doanh nghiệp.

2. Có địa điểm, cơ sở vật chất và các trang thiết bị cần thiết phục vụ cho hoạt động mua, bán vàng trang sức, mỹ nghệ.

Như vậy, khi kinh doanh dịch vụ mua bán vàng trang sức bắt buộc bạn phải thành lập doanh nghiệp chứ không được kinh doanh dưới hình thức hộ kinh doanh, cá thể.

vàng trang sức

Tư vấn bảo hiểm xã hội trực tuyến 24/7: 1900 6172

Nếu trong quá trình giải quyết có vấn đề gì vướng mắc vui lòng liên hệ  Tổng đài tư vấn trực tuyến 24/7: 1900 6172 để được tư vấn, giải đáp trực tiếp.


Chia sẻ bài viết:

Bài liên quan

CÓ THỂ BẠN CHƯA XEM

Tổng đài tư vấn 19006172 trực thuộc công ty luật TNHH Tuệ Minh

Lưu ý: Để buổi làm việc được hiệu quả, quý khách vui lòng gọi điện trước để chúng tôi tư vấn về hồ sơ, tài liệu cần chuẩn bị và thu xếp lịch hẹn.

Gọi ngay
+ Gửi câu hỏi