Giải thể trung tâm ngoại ngữ khi nào?

Giải thể trung tâm ngoại ngữ khi nào?

Anh/ chị cho tôi hỏi một trung tâm ngoại ngữ đang hoạt động bình thường thì có khi nào bị yêu cầu giải thể không? Có văn bản nào quy định các trường hợp giải thể trung tâm ngoại ngữ không?



Giải thể trung tâm ngoại ngữTư vấn pháp luật doanh nghiệp:

Với trường hợp của bạn, Tổng đài tư vấn xin tư vấn cho bạn như sau:

Tại Khoản 1 Điều 11 Quy chế tổ chức và hoạt động của trung tâm ngoại ngữ, tin học Ban hành kèm theo Thông tư số: 03 /2011/TT- BGDĐT có quy định như sau:

“Điều 11. Giải thể trung tâm ngoại ngữ, tin học

1. Trung tâm ngoại ngữ, tin học bị giải thể khi xảy ra một trong các trường hợp sau đây:

a) Vi phạm nghiêm trọng các quy định về quản lý, tổ chức, hoạt động của trung tâm ngoại ngữ, tin học;

b) Hết thời gian đình chỉ mà không khắc phục được nguyên nhân dẫn đến việc đình chỉ;

c) Mục tiêu và nội dung hoạt động trong quyết định thành lập hoặc cho phép thành lập trung tâm ngoại ngữ, tin học không còn phù hợp với yêu cầu phát triển kinh tế- xã hội;

d) Theo đề nghị của tổ chức, cá nhân thành lập trung tâm ngoại ngữ, tin học”.

Giải thể trung tâm ngoại ngữ

Tổng đài tư vấn pháp luật doanh nghiệp 24/7:1900 6172

Theo quy định tại Khoản 1 Điều 11 nêu trên thì có 4 trường hợp dẫn đến việc giải thể trung tâm ngoại ngữ. Nếu trung tâm ngoại ngữ của bạn vẫn đang hoạt động bình thường mà bị yêu cầu giải thể thì có thể thuộc vào một trong hai trường hợp sau:

– Vi phạm nghiêm trọng các quy định về quản lý, tổ chức, hoạt động của trung tâm ngoại ngữ

– Mục tiêu và nội dung hoạt động trong quyết định thành lập hoặc cho phép thành lập trung tâm ngoại ngữ không còn phù hợp với yêu cầu phát triển kinh tế- xã hội.

Ngoài ra, bạn có thể tham khảo thêm bài viết: Các trường hợp và điều kiện giải thể doanh nghiệp

Nếu trong quá trình giải quyết có vấn đề gì vướng mắc vui lòng liên hệ Tổng đài tư vấn trực tuyến 24/7: 1900 6172 để được tư vấn, giải đáp trực tiếp.


Chia sẻ bài viết:

Recent Posts

CÓ THỂ BẠN CHƯA XEM

Tổng đài tư vấn 19006172 trực thuộc công ty luật TNHH Tuệ Minh

Lưu ý: Để buổi làm việc được hiệu quả, quý khách vui lòng gọi điện trước để chúng tôi tư vấn về hồ sơ, tài liệu cần chuẩn bị và thu xếp lịch hẹn.

Gọi ngay
+ Gửi câu hỏi