Phụ cấp tổ trưởng văn phòng trường trung học cơ sở

Tôi là tổ trưởng tổ văn phòng trường trung học cơ sở tại miền núi. Tổ tôi có 4 thành viên, tôi được hưởng phụ cấp tổ trưởng theo mức hiện tại là 241.000 đồng/tháng, lương tôi đang bậc 2 Cao Đẳng là 2,41. Vừa rồi tổ tôi có 1 người chuyển đi tăng cường, 1 người nữa chuyển trường, giờ tổ tôi chỉ có 2 thành viên, liệu như vậy tôi còn được hưởng phụ cấp tổ trưởng nữa không?



Phụ cấpTư vấn hợp đồng lao động:

Cảm ơn bạn đã gửi câu hỏi tới Tổng đài tư vấn. Đối với trường hợp của bạn; chúng tôi xin tư vấn cho bạn như sau:

Căn cứ Thông tư 12/2011/TT-BGDĐT quy định về tổ văn phòng như sau:

“Điều 17. Tổ Văn phòng

1. Mỗi trường trung học có một tổ Văn phòng, gồm viên chức làm công tác văn thư, kế toán, thủ quỹ, y tế trường học và nhân viên khác.

2. Tổ Văn phòng có tổ trưởng và tổ phó, do Hiệu trưởng bổ nhiệm và giao nhiệm vụ.

3. Tổ Văn phòng sinh hoạt hai tuần một lần và các sinh hoạt khác khi có nhu cầu công việc hay khi Hiệu trưởng yêu cầu”.

Bên cạnh đó, Thông tư 33/2005/TT-BGDĐT quy định tổ trưởng, tổ phó chuyên môn và tương đương được hưởng phụ cấp chức vụ lãnh đạo. 

Căn cứ Công văn 9389/BGDĐT-TCCB hướng dẫn cụ thể:

“Các chức vụ tương đương tổ trưởng, tổ phó chuyên môn là tổ trưởng, tổ phó văn phòng (hoặc hành chính) trong các trường mầm non, tiểu học, trường trung học cơ sở trường trung học phổ thông và trường phổ thông có nhiều cấp học được hiệu trưởng nhà trường bổ nhiệm theo quy định tại điểm b khoản 4 Điều 16 Quyết định số 14/2008/QĐ-BGDĐT ngày 07/04/2008 của Bộ trưởng Bộ Giáo dục và Đào tạo ban hành Điều lệ trường mầm non, điểm b khoản 3 Điều 17 Quyết định số 51/2007/QĐ-BGDĐT ngày 31/8/2007 của Bộ trưởng Bộ Giáo dục và Đào tạo ban hành Điều lệ trường tiểu học và khoản 2 Điều 17 Quyết định số 07/2007/QĐ-BGDĐT ngày 02/4/2007 của Bộ trưởng Bộ Giáo dục và Đào tạo ban hành Điều lệ trường trung học cơ sở, trường trung học phổ thông và trường phổ thông có nhiều cấp học”.

Phụ cấp

Tổng đài tư vấn trực tuyến 24/7: 1900 6172

Do đó, tổ trưởng văn phòng trường trung học cơ sở cũng được hưởng phụ cấp chức vụ.

Theo thông tin bạn cung cấp, hiện nay bạn là tổ trưởng văn phòng và tổ của bạn chỉ còn lại 2 người. Nếu tổ của bạn vẫn tồn tại và hoạt động thì bạn vẫn là tổ trưởng và vẫn được hưởng phụ cấp chức vụ.

Tóm lại: Nếu tổ của bạn vẫn tồn tại và hoạt động thì bạn vẫn là tổ trưởng và vẫn được hưởng phụ cấp chức vụ.

Ngoài ra, bạn có thể tham khảo thêm bài viết: 

Phụ cấp nào tính vào tiền lương đóng bảo hiểm xã hội?

Quy định về phụ cấp lương 2016

Trong quá trình giải quyết nếu có vấn đề gì vướng mắc bạn vui lòng liên hệ Tổng đài tư vấn trực tuyến 24/7: 19006172 để được trực tiếp tư vấn, giải đáp.


Chia sẻ bài viết:

Recent Posts

CÓ THỂ BẠN CHƯA XEM

Tổng đài tư vấn 19006172 trực thuộc công ty luật TNHH Tuệ Minh

Lưu ý: Để buổi làm việc được hiệu quả, quý khách vui lòng gọi điện trước để chúng tôi tư vấn về hồ sơ, tài liệu cần chuẩn bị và thu xếp lịch hẹn.

Gọi ngay
+ Gửi câu hỏi