Chạy xe khách khi mã vùng điện thoại không đúng bị xử phạt thế nào?

Chạy xe khách khi mã vùng điện thoại không đúng bị xử phạt thế nào?

Công ty tôi có chạy xe khách mà khi mã vùng điện thoại thay đổi chúng tôi chưa kịp cập nhật lại số điện thoại trên cánh cửa xe. Xin hỏi như thế thì tôi có thể bị phạt hay không? Xin cảm ơn!



Chạy xe kháchTư vấn giao thông đường bộ:

Cảm ơn bạn đã gửi câu hỏi cho chúng tôi. Về vấn đề này Tổng đài tư vấn 1900 6172 xin tư vấn cho bạn như sau:

Căn cứ theo quy định tại Điểm a Khoản 2; Điểm a Khoản 7 Điều 28 Nghị định 46/2016/NĐ-CP như sau:

“Điều 28. Xử phạt các hành vi vi phạm quy định về vận tải đường bộ, dịch vụ hỗ trợ vận tải đường bộ

2. Phạt tiền từ 1.000.000 đồng đến 2.000.000 đồng đối với cá nhân, từ 2.000.000 đồng đến 4.000.000 đồng đối với tổ chức kinh doanh vận tải, dịch vụ hỗ trợ vận tải thực hiện một trong các hành vi vi phạm sau đây:

a) Không niêm yết hoặc niêm yết không chính xác, đầy đủ tên, số điện thoại của đơn vị kinh doanh vận tải ở phần đầu mặt ngoài hai bên thân hoặc mặt ngoài hai bên cánh cửa xe ô tô chở hành khách theo quy định, trừ hành vi vi phạm quy định tại Điểm đ Khoản 3 Điều này;”

7. Ngoài việc bị áp dụng hình thức xử phạt, cá nhân, tổ chức thực hiện hành vi vi phạm còn bị áp dụng các biện pháp khắc phục hậu quả sau đây:

a) Thực hiện hành vi quy định tại Điểm a, Điểm b, Điểm c, Điểm d, Điểm đ, Điểm k Khoản 2; Điểm b, Điểm d, Điểm đ, Điểm g Khoản 3; Điểm c, Điểm đ Khoản 4 Điều này bị buộc phải niêm yết, cung cấp đầy đủ các thông tin, tổ chức khám sức khỏe định kỳ, tập huấn nghiệp vụ cho lái xe và nhân viên phục vụ trên xe, lắp đặt hộp đèn “TAXI”, đồng hồ tính tiền cước, thiết bị in hóa đơn, thiết bị giám sát hành trình trên xe theo đúng quy định;”

Chạy xe khách

Tổng đài tư vấn trực tuyến về Giao thông đường bộ: 19006172.

Kết luận:

Bạn cho biết công ty bạn chạy xe khách niêm yết chưa đúng số điện thoại ở mặt ngoài hai bên cánh cửa xe ô tô chở hành khách (do mã vùng thay đổi mà xe chưa kịp cập nhật lại). Với hành vi này công ty bạn sẽ bị áp dụng mức xử phạt sau:

– Phạt tiền tiền từ từ 2.000.000 đồng đến 4.000.000 đồng.

– Buộc phải niêm yết đầy đủ các thông tin theo quy định.

Trên đây là bài viết về vấn đề mức phạt lỗi chạy xe khách khi mã vùng điện thoại không đúng. Ngoài ra bạn có thể tham khảo bài viết :

Mức xử phạt xe khách lỗi không gắn phù hiệu

Xử phạt đối với hành vi đón, trả khách không đúng nơi quy định

Mọi thắc mắc bạn vui lòng liên hệ Tổng đài tư vấn trực tuyến về Giao thông đường bộ 24/7: 1900 6172 để được tư vấn.

Chia sẻ bài viết:

Bài liên quan

CÓ THỂ BẠN CHƯA XEM

Tổng đài tư vấn 19006172 trực thuộc công ty luật TNHH Tuệ Minh

Lưu ý:Để buổi làm việc được hiệu quả, quý khách vui lòng gọi điện trước để chúng tôi tư vấn về hồ sơ, tài liệu cần chuẩn bị và thu xếp lịch hẹn.

+ Gửi câu hỏi
Call Now Button