Hưởng bảo hiểm y tế của người có công khi đi khám sức khỏe tổng quát năm 2019

Hưởng bảo hiểm y tế của người có công khi đi khám sức khỏe tổng quát năm 2019

Tôi cần Tổng đài tư vấn cho tôi trường hợp này. Tôi muốn được kiểm tra sức khỏe tổng quát, tôi có thẻ bảo hiểm y tế người có công. Cho tôi hỏi mức hưởng của người có công khi đi khám là bao nhiêu phần trăm? Mong phản hồi sớm từ Tổng đài. Tôi cám ơn!



người có công khi đi khám

Tư vấn bảo hiểm y tế:

Cảm ơn bạn đã gửi câu hỏi tới Tổng đài tư vấn. Chúng tôi xin được tư vấn cho bạn như sau:

Căn cứ Điều 22 Luật bảo hiểm y tế sửa đổi, bổ sung năm 2014 quy định như sau:

“Điều 23. Các trường hợp không được hưởng bảo hiểm y tế

1. Chi phí trong trường hợp quy định tại khoản 1 Điều 21 đã được ngân sách nhà nước chi trả.

2. Điều dưỡng, an dưỡng tại cơ sở điều dưỡng, an dưỡng.

3. Khám sức khỏe.

4. Xét nghiệm, chẩn đoán thai không nhằm mục đích điều trị.

5. Sử dụng kỹ thuật hỗ trợ sinh sản, dịch vụ kế hoạch hóa gia đình, nạo hút thai, phá thai, trừ trường hợp phải đình chỉ thai nghén do nguyên nhân bệnh lý của thai nhi hay của sản phụ.

6. Sử dụng dịch vụ thẩm mỹ.

7. Điều trị lác, cận thị và tật khúc xạ của mắt, trừ trường hợp trẻ em dưới 6 tuổi.

8. Sử dụng vật tư y tế thay thế bao gồm chân tay giả, mắt giả, răng giả, kính mắt, máy trợ thính, phương tiện trợ giúp vận động trong khám bệnh, chữa bệnh và phục hồi chức năng.

9. Khám bệnh, chữa bệnh, phục hồi chức năng trong trường hợp thảm họa.

10.(được bãi bỏ)

11. Khám bệnh, chữa bệnh nghiện ma túy, nghiện rượu hoặc chất gây nghiện khác.

12.(được bãi bỏ)

13. Giám định y khoa, giám định pháp y, giám định pháp y tâm thần.

14. Tham gia thử nghiệm lâm sàng, nghiên cứu khoa học.”

người có công khi đi khám

Tư vấn bảo hiểm y tế trực tuyến 24/7: 1900 6172

Theo thông tin bạn cung cấp, bạn muốn được kiểm tra sức khỏe tổng quát. Bạn có thẻ bảo hiểm y tế người có công. Tuy nhiên, khám sức khỏe tổng quát là một trong các trường hợp không được hưởng bảo hiểm y tế. Kể cả trong trường hợp bạn à người có công khi đi khám sức khỏe tổng quát cũng không được hưởng BHYT.

Ngoài ra, bạn có thể tham khảo thêm một số bài viết khác tại:

Các đối tượng người có công được cấp thẻ BHYT có mã CC

Người có công với cách mạng mất được hưởng chế độ ưu đãi gì?

Nếu còn vướng mắc bạn vui lòng liên hệ Tổng đài tư vấn trực tuyến 24/7: 19006172 để được tư vấn trực tiếp.

Bài liên quan

CÓ THỂ BẠN CHƯA XEM

Tổng đài tư vấn 19006172 trực thuộc công ty luật TNHH Tuệ Minh

Lưu ý: Để buổi làm việc được hiệu quả, quý khách vui lòng gọi điện trước để chúng tôi tư vấn về hồ sơ, tài liệu cần chuẩn bị và thu xếp lịch hẹn.

+ Gửi câu hỏi