Hồ sơ khám chữa bệnh của quân nhân phục viên tại bệnh viện quân y

Hồ sơ khám chữa bệnh của quân nhân phục viên tại bệnh viện quân y

Hồ sơ khám chữa bệnh của quân nhân phục viên tại bệnh viện quân y? Tôi là quân nhân phục viên không có thẻ BHYT và được hưởng chế độ đi khám chữa bệnh ở Bệnh viện quân y. Tuy nhiên, nếu không có thẻ thì khi đi khám chữa bệnh tôi cần chuẩn bị những gì để được giảm viện phí?



Hồ sơ khám chữa bệnh của quân nhân phục viênTư vấn Bảo hiểm y tế:

Cảm ơn bạn đã gửi câu hỏi tới công ty Tổng đài tư vấn. Với trường hợp của bạn về; Hồ sơ khám chữa bệnh của quân nhân phục viên tại bệnh viện quân y; chúng tôi xin tư vấn cho bạn như sau:

Theo định tại Điều 4 Thông tư 107/2016/TT-BQP quy định về khám bệnh, chữa bệnh đối với quân nhân chuyên nghiệp có đủ 15 năm trở lên công tác trong Bộ quốc phòng đã về phục viên:

“Điều 4.Hồ sơ khám bệnh, chữa bệnh của quân nhân phục viên tại các bệnh viện quân y.

1. Sổ khám bệnh do bệnh viện nơi đăng ký khám bệnh, chữa bệnh cấp.

2. Chứng minh nhân dân.

3. Trường hợp đề nghị xét miễn viện phí, có thêm các giấy tờ sau:

a) Giấy chứng nhận thuộc diện có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn hoặc cư trú thường xuyên tại các xã thuộc vùng sâu, vùng núi cao, biên giới, hải đảo do cơ quan Lao động – Thương binh và Xã hội cấp huyện và tương đương cấp hoặc giấy tờ chứng minh trong thời gian tại ngũ có từ 3 năm trở lên công tác ở nơi có phụ cấp khu vực hệ số 0,7 trở lên hoặc làm nghề, công việc theo quy định tại Điểm đ Khoản 1 Điều 6 Thông tư này;

b) Hồ sơ sức khỏe hoặc giấy ra viện cũ để xác định bệnh cũ trong thời gian tại ngũ tái phát.”

Hồ sơ khám chữa bệnh của quân nhân phục viên

 Tư vấn bảo hiểm y tế trực tuyến 24/7: 1900 6172

Như vậy, trường hợp của bạn muốn khám chữa bệnh và giảm viện phí ở Bệnh viện quân y thì bạn cần chuẩn bị những giấy tờ sau:

1. Sổ khám bệnh do bệnh viện nơi đăng ký khám bệnh, chữa bệnh cấp.

2. Chứng minh nhân dân.

Ngoài ra, bạn có thể tham khảo một số bài viết sau: 

Thời gian hưởng chế độ khi con ốm đau của quân nhân chuyên nghiệp

Vợ quân nhân có phải bắt buộc tham gia BHYT theo doanh nghiệp không?

Trong quá trình giải quyết còn vấn đề gì thắc mắc về Hồ sơ khám chữa bệnh của quân nhân phục viên tại bệnh viện quân y, bạn vui lòng liên hệ Tổng đài tư vấn trực tuyển 24/7: 1900.6172 để được tư vấn, giải đáp trực tiếp.

Bài liên quan

CÓ THỂ BẠN CHƯA XEM

Tổng đài tư vấn 19006172 trực thuộc công ty luật TNHH Tuệ Minh

Lưu ý: Để buổi làm việc được hiệu quả, quý khách vui lòng gọi điện trước để chúng tôi tư vấn về hồ sơ, tài liệu cần chuẩn bị và thu xếp lịch hẹn.

+ Gửi câu hỏi