Mức phụ cấp của bác sỹ kiêm nhiệm Bí thư đoàn Thanh niên

Mức phụ cấp của bác sỹ kiêm nhiệm Bí thư đoàn Thanh niên

Xin chào tổng đài, cho em hỏi mức phụ cấp của bác sỹ kiêm nhiệm Bí thư đoàn Thanh niên. Em là cán bộ đoàn Thanh Niên (bí thư) khối bệnh viện – cơ sở y tế công lập. Các bác cho em hỏi chế độ phụ cấp dành cho em khi vừa tham gia khám chữa bệnh- bác sỹ; vừa kiêm nhiệm Bí Thư đoàn Thanh niên ạ? Em xin cảm ơn.



Tư vấn hợp đồng lao động:Mức phụ cấp

Cảm ơn bạn đã gửi câu hỏi tới Tổng đài tư vấnVề mức phụ cấp của bác sỹ kiêm nhiệm Bí thư đoàn Thanh niên; chúng tôi xin được trả lời bạn như sau:

Căn cứ Điều 5 Quyết định 128/QĐ-TW quy định về chế độ phụ cấp lương:

1. Ngoài bảng lương chức vụ và các bảng lương phụ cấp chức vụ lãnh đạo quy định tại Điều 3 và Điều 4 của Quyết định này, cán bộ, công chức, công nhân, viên chức cơ quan Đảng, Mặt trận và các đoàn thể được áp dụng các chế độ phụ cấp như quy định đối với cán bộ, công chức, công nhân, viên chức cơ quan, đơn vị sự nghiệp, công ty nhà nước do Chính phủ ban hành.

2. Phụ cấp kiêm nhiệm:

Đối với Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Công đoàn, Bí thư Đoàn Thanh niên ở tổ chức đảng, đoàn thể cơ sở công ty nhà nước, đơn vị sự nghiệp có bố trí biên chế chuyên trách, nhưng hoạt động kiêm nhiệm, thì được phụ cấp bằng 10% mức lương hiện hưởng cộng phụ cấp chức vụ lãnh đạo và phụ cấp thâm niên vượt khung (nếu có).

Đối với các chức danh lãnh đạo (bầu cử, bổ nhiệm) kiêm nhiệm chức danh lãnh đạo đứng đầu cơ quan khác áp dụng theo quy định chung do Chính phủ ban hành.

Theo đó, bí thư Đoàn Thanh niên ở đơn vị sự nghiệp hoạt động kiêm nhiệm thì được phụ cấp bằng 10% mức lương hiện hưởng cộng phụ cấp chức vụ lãnh đạo và phụ cấp thâm niên vượt khung (nếu có).

Mức phụ cấp

Tổng đài tư vấn trực tuyến 24/7: 1900 6172

Kết luận:

Trong trường hợp của bạn, bạn được bố trí biên chế chuyên trách một vị trí khác nhưng hoạt động kiêm nhiệm chức danh Bí thư Đoàn thanh niên cộng sản Hồ Chí Minh. Khi đó, bạn sẽ được hưởng mức phụ cấp bằng 10% mức lương hiện hưởng; cộng thêm phụ cấp chức vụ lãnh đạo và phụ cấp thâm niên vượt khung (nếu có).

Ngoài ra, bạn có thể tham khảo một số bài viết: Kiêm nhiệm thêm chức danh có được hưởng phụ cấp trên chức danh mới

Nếu trong quá trình giải quyết còn vấn đề gì thắc mắc về mức phụ cấp của bác sỹ kiêm nhiệm Bí thư đoàn Thanh niên; vui lòng liên hệ Tổng đài tư vấn trực tuyến 24/7: 19006172 để được tư vấn, giải đáp trực tiếp.

Bài liên quan

CÓ THỂ BẠN CHƯA XEM

Tổng đài tư vấn 19006172 trực thuộc công ty luật TNHH Tuệ Minh

Lưu ý: Để buổi làm việc được hiệu quả, quý khách vui lòng gọi điện trước để chúng tôi tư vấn về hồ sơ, tài liệu cần chuẩn bị và thu xếp lịch hẹn.